Yadda Ake Yi Abincin ABS Wanda Ya Rauni Yankin Ciki?

ABS rage cin abinci cikin lallashin ciki Yana da ingantaccen tsarin abinci. David Zinczenko ya haɓaka. Shirin abinci ne na mako shida. "Abinci don yankin ciki”, “abinci na slimming na ciki”, “abincin slimming na ciki” An san shi da sunaye daban-daban kamar

Abincin yana samar da bitamin, ma'adanai da fiber da jiki ke buƙata ta hanyar abinci 12. Wadannan abinci a cikin sauri metabolismYana aiki wajen gina tsoka da samar da kuzari. An ƙaddara shi ne sakamakon binciken.

abs tsarin abinci Yana lalata sha'awar ci ta jiki da ta hankali.

Ta yaya abincin abs ke rasa nauyi?

Abincin ya ƙunshi tsarin abinci na kwanaki 6 yana ɗaukar makonni 7.

Masu bin abincin su ci abinci sau 6 a rana. Cin abinci 6 zai ba da kuzarin yau da kullun kuma yana sa ku ji koshi.

Sau ɗaya a mako ana samun lambar yabo ta duk abin da za ku iya ci. Kuna iya cin duk abin da kuke so. Hakanan ana ba da shawarar a guji abinci mai ƙiba, sarrafa carbohydrate da abinci mai yawan sukari.

carbohydrates mai ladabi, cikakken mai da high fructose masara syrupu Ba a yarda da abin da ya ƙunshi abinci ba.

rage cin abinci ga ciki

Yaya ake yin abincin ABS? 

ABS rage cin abinci Ya ƙunshi shirin na makonni shida. Yayin cin abinci, wajibi ne a ci abinci akalla shida a rana don samar da makamashi, kare tsokoki da ƙona mai.

Manufar anan ita ce ƙara yawan abinci, tare da rage adadin da ake ci a abinci. a cikin wannan shirin yabinci mai gina jiki mai yawa kuma carbohydrates masu saurin ƙonewa a cikin jiki suna da matukar mahimmanci.

Wajibi ne a sami abun ciye-ciye guda uku tsakanin manyan abinci guda uku. Ya kamata a shirya kayan ciye-ciye sa'o'i 2 kafin abincin rana, sa'o'i 2 kafin abincin dare da sa'o'i 2 bayan abincin dare.

Kowane abinci yana da madaidaicin adadin mai, carbohydrates, furotin da ABS rage cin abinciYa kamata ya ƙunshi daidaitaccen rarraba abinci 12 da kamfanin ya ba da shawarar. 

  Menene Ƙarin DIM? Fa'idodi da Tasirin Side

ABS rage cin abinciKuna buƙatar ƙidaya adadin adadin kuzari da kuke cinye kowace rana. Rarraba macro da micronutrients wanda ya kamata a sha kullum shine kamar haka: 

 

AbinciAbubuwan gina jiki
mai                                            % 27                                                                
Protein10% -35%
carbohydrates % 47
gishiri2200 MG
Lif32 gram
potassium2398 MG
alli1522 MG
Vitamin B-125 mcg
Vitamin D                                                  20 mcg

 

Me ake nufi da abincin carnivore?

 

Menene za ku ci akan abincin ABS?

A zuciyar shirin abinci shine abinci 12. Wadannan abinci sun ƙunshi alli, furotin da kuma mai lafiya. Yayin cin abinci, ya kamata ku sarrafa girman rabo kuma ku lissafta adadin kuzari. ABS rage cin abinciAnan akwai abinci guda 12 da za ku ci a ciki: 

1) almond

Almond Yana da ƙarfi antioxidant mai arziki a cikin bitamin E wanda ke taimakawa hana lalacewar radical kyauta. Yana taimakawa wajen gina tsoka tare da motsa jiki. 

2) Wake da gwangwani

wake kuma legumes na dauke da sinadarai na yau da kullun wadanda ba su da kitse, masu wadatar furotin da fiber. Tasiri don rasa nauyi da gina tsoka, wannan rukunin yana ba da abinci mai gamsarwa, babban fiber don abincin dare. Zai iya maye gurbin abincin dare mai nauyi. 

3) Alayyahu da sauran kayan lambu masu koren ganye

alayyafo da sauran kore kayan lambuYana da wadata a cikin bitamin A, C, K da ma'adanai irin su folate da beta carotene. Tun da waɗannan kayan lambu suna da babban ƙarfin antioxidant, suna kawar da radicals kyauta yayin yaƙi da cututtuka daban-daban. 

4) Kayan kiwo kamar yogurt da cuku

Saboda yawan sinadarin calcium na kayan kiwo, yana hana osteoporosis. Hakanan yana ba da jin daɗi. 

5) Oatmeal

Mirgine hatsi Abinci ne mai dauke da fiber wanda ya dade a cikin ciki. 

6) Kwai

kwaiSunadaran da aka samo a cikin wannan samfurin ya fi tasiri don gina tsoka fiye da sauran sunadaran. Saboda abun ciki na bitamin B12, yana taimakawa wajen ƙona kitse. 

  Amfanin Motsa Jiki Lokacin Ciki Da Fa'idodin Tafiya

7) Man Gyada

Gyada man gyada Ya ƙunshi kitse guda ɗaya masu mahimmanci don lafiyar zuciya. Suna taimakawa ƙona kitse da haɓaka tsoka. 

8) Man zaitun

Mai ɗauke da kitsen monounsaturated zeytinyaäÿä ±Yana da tasiri don hana rushewar tsoka da ƙona mai. 

9) Turkiyya da nama maras kyau

Nama maras tushe kamar nono na turkey ABS rage cin abinciabinci ne da za a iya ci. Musamman Turkiyya namaYana da wadata a cikin bitamin B6. 

10) Dukan hatsi

Dukan hatsi suna ba da carbohydrates da ake buƙata don ci gaba da ayyukan yau da kullun. 

11) Protein foda (na zaɓi)

Yana taimakawa wajen gina tsoka. Ya ƙunshi muhimman amino acid waɗanda ke taimakawa ƙone mai. 

12) Raspberries, strawberries, da blueberries

Waɗannan 'ya'yan itatuwa, waɗanda ke ɗauke da antioxidants masu ƙarfi waɗanda ke taimakawa yaƙi da cututtukan zuciya da ciwon daji, suna da tasiri akan cututtukan hangen nesa da asarar ƙwaƙwalwa. 

abs rage cin abinci

Menene ba za a iya ci akan abincin ABS ba?

abs rage cin abinciTare da cin abincin da ke taimakawa wajen gina tsokoki na ciki, ya zama dole a nisantar da abincin da zai iya kauri yankin kugu.

abs rage cin abinciAbubuwan da za a gujewa su ne: 

  • Abubuwan sha masu sukari; Abubuwan sha masu sukari irin su soda, abubuwan sha na wasanni, da ruwan 'ya'yan itace suna ƙara kitsen jiki. Yana kuma kara girma yankin ciki. Hakanan waɗannan abubuwan sha suna da adadin kuzari da sukari. 
  • soyayyen abinci; Baya ga kasancewa mai yawan adadin kuzari, soyayyen abinci kamar soyayyen faransa shima yana da yawan kitse. Fat-fat Yana kara haɗarin bugun zuciya kuma yana haifar da hauhawar nauyi.
  • Barasa; Barasa duka yana cutar da lafiya kuma yana haifar da haɓaka yankin ciki.
  • Abincin abinci masu ciwon sukari; Don rage kitsen ciki, ya zama dole a nisantar da abubuwan ciye-ciye masu daɗi kamar kukis, biredi da kek.
  • Hatsi mai ladabi; Hatsi mai ladabi irin su farar shinkafa, burodi da taliya ba su da ƙarancin fiber, bitamin da ma'adanai. Bincike ya gano cewa tsaftataccen hatsi yana haifar da nauyi.
  Menene Farin Vinegar kuma A ina ake Amfani da shi? Amfani da cutarwa

motsa jiki apple

ABS rage cin abinci da motsa jiki

ABS rage cin abinciAna ba da shawarar horarwar ƙarfi da motsa jiki 3 abs sau 2 a mako. Ayyukan motsa jiki na zuciya shine zaɓi mai kyau.

Ana iya yin motsa jiki kamar tafiya, tsere, feda keken tsaye, igiya mai tsalle.   

Menene fa'idodin abincin ABS?

ABS rage cin abinci yana ba da shawarar ingantaccen tsarin abinci da motsa jiki. Fiber, calcium, monounsaturated fatty acids a cikin abinci suna taimakawa hana cututtuka kamar kiba, ciwon sukari, osteoporosis da hawan jini. Fa'idodin wannan tsarin abinci sune kamar haka: 

Rage nauyi: Kuna rasa nauyi yayin cin abinci. Abincin ciye-ciye yana kiyaye matakan sukari na jini cikin daidaituwa. Sakin insulin yana sarrafa ajiyar mai. Abinci 12 a cikin abinci suna da tasiri wajen hana yunwa. 

Amfanin bugun jini: Abincin da aka ba da shawarar yana taimakawa hana cututtukan zuciya da kiyaye matakan cholesterol cikin daidaituwa. 

Sauƙi aikace-aikace: Abincin yana da sauƙin bi. Kuna ci akai-akai a cikin yini. 

Menene illolin abincin ABS?

Abincin yana jan hankalin maza fiye da mata.

ABS rage cin abinci Abinci ne mai aminci. Ba shi da illa. Koyaya, koyaushe tuntuɓi likitan ku kafin bin wannan ko duk wani abincin.

Share post!!!

Leave a Reply

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Da ake bukata filayen * Da ake bukata filayen suna alama