Menene Enema? Fa'idodi, Cututtuka da Iri

EnemaAllurar ruwa ce ta dubura da aka yi don tsaftace ko motsa hanji ya zama fanko.

An yi amfani da shi tsawon daruruwan shekaru don magance ciwon ciki na yau da kullum da kuma shirya mutane don wasu gwaje-gwaje na likita da tiyata.

Kwararren likita na iya gudanar da shi ko kuma ana iya yin shi a gida. A ƙasa "Shin enema yana cutarwa", "yadda ake yin enema don maƙarƙashiya", "maganin enema", "yana sanya ku rauni" kamar yadda"yin enema" Zai gaya muku abin da kuke buƙatar sani game da shi. 

Menene Ma'anar Enema?

Maƙarƙashiya wani yanayi ne wanda motsin ɗabi'a na stool yana raguwa, ya zama mai wuya, kuma yana da wuyar fanko sakamakon bushewa. Ga mutane da yawa, wannan na iya zama matsala na yau da kullun da ke buƙatar sa baki ko kuma a kai ga baki mai laxative za a iya warware shi da

Hakanan don wanke hanji kafin wasu tiyata enema samuwa. Don rage haɗarin kamuwa da cuta kuma kada a tsoma baki tare da stool, dole ne a zubar da hanji kafin waɗannan hanyoyin. 

A cewar wasu masana, idan sharar ta taru a cikin hanji na tsawon lokaci, yana haifar da cututtuka irin su bacin rai, gajiya, ciwon kai, ciwon kai, da kuma bacin rai. yin enema yana ba da annashuwa.

biyu main enema irin Akwai.

Menene Nau'in Enema?

 

tsarkakewa enemas

Waɗannan su ne tushen ruwa kuma ana nufin a ajiye su a cikin dubura na ɗan lokaci don zubar da hanji. Bayan an yi masa allura, sai a ajiye shi na ƴan mintuna don ya shafa stool a cikin hanji.

Mafi na kowa daga tsarkakewa enemas wasu daga cikinsu akwai: 

ruwa ko ruwan gishiri

Ana amfani da shi don iyawarta don faɗaɗa hanji da kuma haɓaka ƙaura. 

Epsom gishiri

mai arziki a cikin magnesium Epsom gishiriAn ce yana da tasiri wajen sassauta tsokoki na hanji da kuma kawar da maƙarƙashiya. 

Sodium Phosphate

Wannan cuta ce ta gama gari wacce ke fusatar da duburar, yana sa ta yaduwa da sakin sharar gida. enemad. 

Lemon tsami

An ce ruwan lemon tsami da aka hada da ruwan zafi yana daidaita pH na jiki yayin da ake wanke hanjin. 

Apple cider vinegar

An ce idan aka hada apple cider vinegar da ruwan dumi na iya wanke hanji cikin sauri da kuma samun wasu abubuwan da ke warkar da cutar ta hanyar narkewar abinci. 

Kumfa

Yin amfani da sabulu mai laushi tare da ƙaramin adadin abubuwan ƙari na iya fusatar da hanji a hankali, yana ƙarfafa fitar da stool da sauri.

  Menene Wart Foot, Dalilai, Yaya ake Bi da shi?

Magungunan enemas

An tsara su don a riƙe su na tsawon lokaci, aƙalla minti 15, kafin a sake su a cikin hanji. Yana iya zama tushen ruwa ko mai, wanda ke sassauta stool kuma yana sauƙaƙe cire shi daga jiki.

Wasu daga cikin mafi yawan amfani da su sune: 

kofi

kofi enemahaɗuwa ne na brewed, kofi mai kafeyin da ruwa da ake tunanin inganta kawar da bile daga hanji. Max Gerson, likita ne ya shahara da shi don taimakawa masu ciwon daji. 

ma'adinai mai

Wannan yana aiki da farko ta hanyar mai da sharar da ke cikin hanji, rufe shi da ruwa. 

probiotic

probioticHaɗa su da ruwa zai iya taimakawa wajen sarrafa ƙwayoyin cuta masu kyau da kuma wanke hanji. 

na ganye enema

Wasu mutane suna amfani da ita ta hanyar ganye, gauraye da tafarnuwa, catnip, ko ruwa don yaƙar kamuwa da cuta da fa'idodin ciwon kai. ja ganyen rasberi yana amfani da ganye kamar 

Aikace-aikacen Enema da Fa'idodi

Enema, zai iya magance maƙarƙashiya da tsaftace hanji. Amma mutane da yawa sun zaɓi amfani da shi don wasu fa'idodin kiwon lafiya.

Wasu masu ba da shawara enema yana raunanaYana da'awar zai iya cire gubobi da karafa masu nauyi daga jiki da inganta fata, rigakafi, hawan jini da matakin kuzari.

amma enemaAkwai ƙayyadaddun shaida da ke nuna cewa waɗannan suna da tasiri don waɗannan dalilai ko amfani da duk wanda ke amfani da su.

Duk da yaɗuwar amfani da shi a cikin magungunan zamani, yawancin shaidun da ke tabbatar da ingancinsa ba gaskiya ba ne, ma'ana ba a tabbatar da shi a kimiyyance ba, an rubuta shi kawai.

EnemaAn yi amfani da shi sosai a wurin likita don sauƙaƙa maƙarƙashiya na yau da kullun, yana ɗaukar haɗari da yawa, musamman lokacin da ake gudanar da kai a gida. 

Enema Side Effects and Harms

Enema idan yana wanke hanji Ya kamata ku sani cewa akwai wasu haɗari kuma ya kamata a yi taka tsantsan don hana su. 

Zai iya ɓata ma'aunin yanayin jiki

Enemana iya dagula kwayoyin cutar hanjin ku da kuma bata ma'aunin electrolyte na jiki. Nazarin ya nuna cewa yin amfani da shi don hanyoyin kiwon lafiya yana cutar da ƙwayoyin cuta da yawa, kodayake tasirin yana bayyana na ɗan lokaci. 

Daban-daban, kamar manyan kumfa na sabulu mai girma da ma'adinai enemas Hakanan an ga tashin hankali na lantarki.

EnemaAn bayyana cewa yawan amfani da wannan maganin wajen zubar da hanji na iya haifar da rashin ruwa mai tsanani wanda zai iya haifar da mutuwa. 

Zai iya lalata hanji

Ruwan lemun tsami, apple cider vinegar, da kuma enemas na kofi suna da yawan acidic, kuma an lura cewa halayensu na acid na iya lalata hanji kuma ya haifar da ƙonewa, kumburi, cututtuka, har ma da mutuwa. 

  Menene Cutar Bipolar? Alamu, Dalilai da Magani

Kayan aikin datti ko rashin amfani da su na iya haifar da kamuwa da cuta da lalacewa.

EnemaIdan kana yin naka a gida, yana da matukar muhimmanci ka tabbatar cewa kayan aikin da kake amfani da su ba su da lafiya kuma ba su da cutarwa. 

Yin amfani da ƙazantattun kayan aikin yana ƙara haɗarin kamuwa da kamuwa da cuta mai haɗari.

Amfani da kayan aiki mara kyau kuma yana iya haifar da lahani ga dubura, dubura ko hanji.  

Lokacin Amfani da Enema

Enemas na iya taimakawa wajen magance wasu yanayin kiwon lafiya. Hakanan suna iya shirya mutum don wasu hanyoyin kiwon lafiya.

Babu wata shaida ta kimiyya cewa enemas yana da amfani ga lafiyar gaba ɗaya, kuma babu wata shaida cewa yin amfani da enema don detox na iya zama cutarwa.

Wasu amfani na yau da kullun na enemas sun haɗa da:

Shirye-shiryen tiyata

Yawancin lokaci ya zama dole a sami babu komai kafin a yi masa tiyata a dubura, hanji ko hanji. Mutum na iya buƙatar amfani da enema a gida kafin a yi masa tiyata, ko kuma ƙwararren likita na iya ba da enema a asibiti.

colonoscopy

Colonoscopy shine amfani da ƙaramin kyamara don duba lafiyar dubura ko hanji. Hanji zai buƙaci ya zama fanko kafin wannan hanya.

Mutum na iya buƙatar iyakance abincin su na 'yan kwanaki kafin aikin. Likitan na iya ba da shawarar enema don tabbatar da cewa hanji ba komai.

duban ciwon daji

Barium enema na iya taimakawa wajen sarrafa ciwon hanji ko ciwon hanji. Ɗayan enema yana zubar da hanji ɗayan kuma yana sanya barium ruwa a cikin dubura. Wannan yana nunawa akan X-ray don ba da cikakkun hotuna na hanji. Bayan aikin, barium yana wucewa ta jiki tare da motsin hanji.

Ciwon ciki

Wani enema zai iya taimakawa wajen magance maƙarƙashiya mai tsanani.

Akwai manyan nau'ikan enemas guda biyu don maƙarƙashiya. Na farko, yana shafawa hanjiyoyi don taimakawa stool wucewa da sauri. Na biyu shine enema mai riƙewa, wanda ya daɗe a cikin jiki. Riƙe enema yawanci mai tushen mai ne kuma yana jika stool don sauƙaƙe ta ratsa jiki.

Kullum don magance maƙarƙashiya amfani da enema na iya haifar da matsalolin lafiya. Hanya mafi dindindin don warware maƙarƙashiya ita ce ta hanyar canjin abinci da salon rayuwa. Shan isasshen ruwa da cin fiber mai yawa na iya kiyaye motsin hanji lafiya kuma akai-akai.

Magani

Mutane na iya amfani da enemas azaman magani na magani. Wannan na iya taimakawa wajen magance matsalolin lafiya da ke shafar hanji, musamman cututtukan hanji.

  'Ya'yan itãcen marmari masu kyau ga ciwon daji da kuma hana ciwon daji

Shin enema yana sa ku rasa nauyi?

Halitta Enema - Madadin Enema

Yafi don tadawa da tsaftace tsarin narkewar abinci enema Idan kuna tunanin amfani da shi, kuna iya la'akari da wasu zaɓuɓɓuka. Wasu yuwuwar hanyoyin da za su kawar da sharar gida da kuma ƙara daidaita hanji sun haɗa da: 

– Shan kofi mai dauke da sinadarin Caffein, wanda aka sani yana inganta bayan gida.

- Jikin jiki ta hanyar shan ruwa.

- Yin motsa jiki na yau da kullun kamar tafiya, gudu, keke ko motsa jiki

Ƙara yawan abincin fiber ɗinku ta hanyar cin abinci na halitta kamar 'ya'yan itatuwa, kayan lambu, hatsi gaba ɗaya, goro da iri.

Don tsananin maƙarƙashiya ko wasu matsalolin likita, enemaTambayi likitan ku idan lafiya ce kuma magani mai dacewa.

Ya kamata ku yi amfani da Enema?

Wani enema zai iya taimakawa wajen magance wasu matsalolin kiwon lafiya kuma mataki ne mai mahimmanci don wasu hanyoyin likita. Duk da haka, yin amfani da yau da kullum na iya haifar da matsaloli na dogon lokaci kuma ya kamata mutum ya bi shawarwarin ƙwararru yayin amfani da enema.

Hanjin yana da hankali kuma dole ne a kula yayin amfani da enema. Kwayoyin cuta na iya tayar da ma'auni na hanji kuma su haifar da kamuwa da cuta, kuma rauni ga dubura yana yiwuwa. Bi umarnin kuma a hankali lokacin amfani da enema.

A sakamakon haka;

EnemaAna amfani dashi don kawar da maƙarƙashiya da kuma wanke hanji. Ana allurar ruwa ko tushen mai a cikin hanji ta duburar ku don cire sharar gida.

Nau'ukan laushi, irin su ruwa ko ruwan gishiri, suna haifar da mafi ƙarancin haɗari, amma ya kamata ku tuntuɓi likita kafin amfani da su a gida. Hakanan, yin amfani da ingantaccen kayan allura mara kyau yana da mahimmanci ga aminci.

mutane da yawa, enema don maƙarƙashiya ko da yake shaidun ingancinsa suna da iyaka. Sauran, ƙananan hanyoyi masu haɗari sune mafi kyawun zaɓi a mafi yawan lokuta.

Share post!!!

Leave a Reply

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Da ake bukata filayen * Da ake bukata filayen suna alama