Menene Fa'idodin Motsa Jiki na Kullum?

Idan motsa jiki kwaya ne, zai kasance ɗaya daga cikin mafi tsadar kwayoyin da aka taɓa ƙirƙira. Amfanin motsa jiki akai-akai lafiya da kuma asarar nauyi musamman. Yana da fa'idodin kiwon lafiya da yawa, tun daga inganta yanayi zuwa hana wasu cututtuka masu mutuwa.

Menene amfanin motsa jiki na yau da kullun?
Amfanin motsa jiki akai-akai

yanzu amfanin motsa jiki na yau da kullunMu kalli…

Menene amfanin motsa jiki na yau da kullun?

  • Motsa jiki na yau da kullun yana taimakawa wajen rage kiba ta hanyar hanzarta ƙona adadin kuzari.
  • Yana ba da kuzari ta hanyar inganta ƙarfin tsoka.
  • Yana taimakawa barci mafi kyau.
  • Yana da amfani ga lafiyar fata.
  • Yana tallafawa lafiyar tsokoki da kasusuwa.
  • Yana rage haɗarin cututtuka na kullum.
  • Yana inganta ƙwaƙwalwar ajiya ta hanyar inganta aikin kwakwalwa.
  • Yana rage zafi.
  • Yana ƙara ƙarfin jima'i.
  • Yana bayar da madaidaiciyar matsayi.
  • Yana ba da kyan gani.
  • Yana jinkirta tsufa.
  • Yana ba da iskar oxygen zuwa kwakwalwa da dukkan gabobin.
  • Yana bada ikon sarrafa fushi.
  • Yana sanya rayuwa cikin tsari.
  • Yana inganta cin abinci lafiya.
  • Yana kare zuciya.
  • Yana daidaita hawan jini da cholesterol.
  • ciki, damuwa da damuwa Yana da kyau ga cuta.
  • Yana hana haɓakar kashi.
  • Yana da kyau ga gidajen abinci.
  • Yana da kyau ga ciwon hip, gwiwa, kashin baya, kugu, baya da kuma wuyansa.
  • Yana saukaka numfashi.

Shawarwari don yin motsa jiki na yau da kullun

Amfanin motsa jiki akai-akaimun sani yanzu. To ta yaya za mu mayar da motsa jiki ya zama al'ada? Bincika shawarar da ke ƙasa don sauƙaƙe wannan tsari.

  Girman Nauyi tare da Tsarin Abinci da Abincin Kalori 3000

tashi da wuri

Kamar yadda bincike ya nuna, wadanda suke motsa jiki da safe idan aka kwatanta da wadanda suke yin shi a baya; yana sa motsa jiki ya zama al'ada.

Har ila yau, yin aiki da safe yana taimakawa wajen ƙona kitsen da yawa. Ku kwanta barci a lokaci guda kowane dare, tashi a lokaci guda kowace safiya kuma kuyi motsa jiki ta hanyar da ta dace.

ci gaba har tsawon makonni shida

An san cewa ana ɗaukar akalla kwanaki 21 don ɗabi'a ta zama al'ada - amma wannan ba komai ba ne face jayayya - Don sanya motsa jiki ya zama al'ada. An ƙididdige lokaci mai yiwuwa ya wuce kamar makonni shida.

A ƙarshen wannan lokacin, za ku ga canje-canje a jikin ku kuma ba za ku so ku koma tsohuwar ba. Ci gaba da yin wasanni har tsawon makonni shida, to zai zama al'ada.

Yi aikin da kuke so

Domin yin wasanni ya zama al'ada, wannan aikin ya kamata ya sa ku farin ciki kuma ba tare da larura ba. Don wannan, ƙayyade nau'in wasan da ya dace da ku ko kuma wanda kuke so ku yi.

Yi aiki tare da ƙungiyar abokai

Idan kuna motsa jiki tare da abokai ko cikin rukuni, zai yi wuya ku daina. Yi gasa tare da abokai don motsa jiki ko rage kiba. Gasa mai dadi ba ta cutar da ku, har ma tana motsa ku.

yi abin da ke da sauki

Zaɓin hanyoyi masu wahala koyaushe yana haifar da gundura da yankewa. Maimakon zuwa wurin motsa jiki mai nisa, zaɓi mafi kusa. Idan ba ku da damar yin wannan, yi wasanni a cikin kwanciyar hankali na gidan ku. To; Kuna yanke shawarar inda, lokacin da yadda za ku motsa jiki.

  Fa'idodi, Darajar Gina Jiki da Calories na Busassun Wake

Kar a wuce gona da iri

Idan kuna yawan motsa jiki lokacin da kuke sabon wasanni, kuna iya ganin alamun kamar gajiya da ciwon tsoka. Kada ku wuce gona da iri a wasanni. Kada ku yi wasanni ba tare da dumi ba kuma a hankali ƙara yawan adadin motsa jiki.

Kasance cikin zamantakewa

Shiga kungiyoyin wasanni a shafukan sada zumunta. Raba musu darussan da kuke yi kuma ku saurari gogewarsu da shawarwarinsu.

Saita maƙasudai da ake iya cimmawa

Babban dalilin da yasa mutane ke kasawa shine saboda sun kafa maƙasudai masu ban sha'awa. Saita ma'auni don abin da za ku iya yi. Yayin da kuke yin hakan, za ku kasance da himma kuma za ku ƙara sha'awar ci gaba da motsa jiki.

ba wa kanka bege

Ladan yana ƙara kuzari ga kowane mutum. Saka wa kanku yayin da kuke cimma burin da kuka tsara. Sanya wasanni nishadi. Yanayin jin daɗi koyaushe ya zama halaye.

References: 1

Share post!!!

Leave a Reply

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Da ake bukata filayen * Da ake bukata filayen suna alama