Menene Chromium Picolinate, Menene Yake Yi? Amfani da cutarwa

Chromium picolinate Wani nau'i ne na chromium ma'adinai da ake samu a cikin kari. Yawancin waɗannan samfuran ana da'awar inganta haɓakar abinci mai gina jiki da kuma taimakawa asarar nauyi. 

a cikin labarin chromium picolinate Ga abin da kuke buƙatar sani game da shi.

Menene Chromium Picolinate?

Chromium ma'adinai ne da ake samu ta nau'i daban-daban. Duk da yake nau'i ɗaya na iya haifar da gurɓataccen masana'antu, ana kuma samunsa a yawancin abinci azaman nau'i mai aminci na halitta.

Wannan tsari mai aminci, chromium trivalent, yawanci ana ɗaukarsa da mahimmanci, ma'ana dole ne a samo shi daga abinci.

Ko da yake wasu masu bincike suna tambaya ko wannan ma'adinan yana da mahimmanci, wannan ma'adinan yana da ayyuka masu mahimmanci a jiki.

Misali, wani bangare ne na kwayar halitta da ake kira chromodulin, wanda ke taimakawa insulin hormone aiwatar da tasirinsa a cikin jiki.

Insulin, kwayar halittar da pancreas ke fitarwa, yana taka muhimmiyar rawa wajen sarrafa carbohydrates, fats da furotin a cikin jiki.

Abin sha'awa shine, shan chromium a cikin hanji yana da ƙasa sosai, tare da ƙasa da 2.5% na chromium yana shiga cikin jiki. Da wannan, chromium picolinate Wani nau'i ne na chromium wanda ya fi dacewa da shi.

Saboda wannan dalili, ana samun irin wannan nau'in sau da yawa a cikin kayan abinci mai gina jiki. Chromium picolinateshine ma'adinan chromium wanda ke daure zuwa kwayoyin picolinic acid guda uku.

Menene Fa'idodin Chromium Picolinate?

Zai iya inganta sukarin jini

A cikin mutane masu lafiya, insulin na hormone yana taka muhimmiyar rawa wajen nuna alamun jini na jiki don kawo sukarin jini zuwa gare shi. Mutanen da ke fama da ciwon sukari suna da matsala game da yadda jiki ke amsa insulin na yau da kullun.

Bincike daban-daban sun nuna cewa shan abubuwan da ake amfani da su na chromium na iya inganta sukarin jini ga masu ciwon sukari. 

Ɗaya daga cikin binciken ya gano cewa shan 16 μg na chromium a kowace rana na tsawon makonni 200 yana rage sukarin jini da insulin, tare da inganta amsawar jiki ga insulin.

Wani bincike ya nuna cewa waɗanda ke da yawan sukarin jini da ƙananan ƙarancin insulin na iya ba da amsa mafi kyau ga abubuwan chromium.

Bugu da ƙari, a cikin babban binciken da aka yi na manya sama da 62.000, waɗanda suka ɗauki kayan abinci masu ɗauke da chromium sun kasance 27% ƙasa da yiwuwar kamuwa da ciwon sukari.

Duk da haka, wasu binciken da aka yi na kari na chromium na tsawon watanni uku ko fiye da haka ya nuna babu karuwa a cikin jini a cikin manya masu ciwon sukari na 2.

Menene ƙari, bincike a cikin manya masu kiba ba tare da ciwon sukari ba yana ba da shawarar 1000 μg / rana. chromium picolinateYa gano cewa maganin bai inganta martanin jiki ga insulin ba. 

  Menene Abincin Carbohydrate 0 kuma Yaya Akayi? Misalin Jerin Abincin Abinci

Wani babban nazari na 425 mutane masu lafiya sun gano cewa kariyar chromium ba ta canza matakan sukari ko insulin ba.

Gabaɗaya, an ga wasu fa'idodi daga shan waɗannan kari ga waɗanda ke da ciwon sukari, amma ba a kowane yanayi ba.

Zai iya rage yunwa da ci

Yawancin mutanen da ke ƙoƙarin rasawa da kiyaye nauyi suna fama da jin yunwa da ƙaƙƙarfan ci. Saboda wannan, mutane da yawa sun juya zuwa abinci, kari, ko magunguna waɗanda zasu iya magance waɗannan buƙatun.

Wasu karatu a cikin waɗannan lokuta chromium picolinatean bincika ko yana da amfani ko a'a. A cikin nazarin mako 8, 1000 μg / rana na chromium (chromium picolinate form) rage cin abinci, yunwa, da sha'awa a cikin mata masu nauyi.

Masu binciken sun bayyana cewa illar chromium a kwakwalwa na iya bayyana tasirinsa na dakile yunwa da ci. 

Sauran bincike rashin cin abinci mai yawa ko cikiSun yi nazarin mutane tare da ku saboda su ne ƙungiyoyin da canje-canjen yunwa da ci suka fi shafa.

Nazarin mako 8 na mutane 113 masu fama da damuwa, chromium picolinate ko don karɓar 600 μg / rana chromium a cikin sigar placebo. 

Idan aka kwatanta da placebo, masu bincike sun gano cewa yunwa da ci chromium picolinate kari Sun gano cewa ya ragu da

Bugu da ƙari, ƙaramin bincike guda ɗaya ya lura da yuwuwar fa'idodi a cikin mutanen da ke fama da matsalar cin abinci mai yawa. Musamman, an gano allurai na 600 zuwa 1000 μg / rana don haifar da raguwa a cikin yawan lokutan cin abinci mai yawa da alamun bakin ciki.

Shin Chromium Picolinate yana Taimakawa Tare da Rage Nauyi?

Saboda rawar da chromium ke takawa a cikin metabolism na abinci da kuma yuwuwar tasiri akan halayen cin abinci, bincike da yawa sun bincika ko yana da tasiri mai tasiri akan asarar nauyi.

Ɗaya daga cikin manyan bincike ya dubi nazarin 622 daban-daban da suka shafi 9 masu kiba ko masu kiba don samun cikakken hoto na ko wannan ma'adinai yana da amfani ga asarar nauyi.

1,000 μg / rana a cikin waɗannan karatun chromium picolinate an yi amfani da allurai. Gabaɗaya, an gudanar da wannan binciken a cikin manya masu kiba ko masu kiba bayan makonni 12 zuwa 16. chromium picolinateYa gano cewa maganin ya haifar da asarar nauyi kaɗan (1,1 kg).

Duk da haka, masu binciken sun yanke shawarar cewa sakamakon wannan asarar nauyi yana da shakka kuma tasiri na kari ba shi da tabbas.

Wani bincike mai zurfi na binciken da ake ciki a kan chromium da asarar nauyi ya zo ga ƙarshe.

Bayan nazarin bincike daban-daban na 11, masu binciken sun gano cewa tare da 8 zuwa 26 makonni na chromium supplementation, akwai kawai 0,5kg na asarar nauyi. 

  Menene bitamin B1 kuma menene? Karanci da Amfani

Yawancin sauran binciken da aka yi a cikin manya masu lafiya sun nuna cewa wannan fili ba shi da wani tasiri a kan tsarin jiki (kitsen jiki da kitsen jiki), ko da a hade tare da motsa jiki.

Me ke cikin Chromium Picolinate?

Kodayake chromium picolinate Ko da yake galibi ana samun su a cikin abubuwan abinci na abinci, yawancin abinci sun ƙunshi chromium ma'adinai. Duk da haka, ya kamata a lura cewa aikin noma da ayyukan samarwa suna shafar adadin chromium a cikin abinci.

Sabili da haka, ainihin abun ciki na chromium na abincin da aka bayar zai iya bambanta, kuma babu ingantaccen bayanai na abubuwan chromium na abinci. Har ila yau, yayin da yawancin abinci daban-daban sun ƙunshi wannan ma'adinai, yawancin sun ƙunshi ƙananan yawa (1-2 μg kowace hidima).

Shawarar da aka ba da shawarar abincin abinci (DRI) don ma'adinan chromium shine 35 μg / rana ga manya maza da 25 μg / rana ga mata manya. 

Bayan shekaru 50, abin da aka ba da shawarar ya ɗan ragu kaɗan, kamar 30 μg / rana ga maza da 20 μg / rana ga mata.

Duk da haka, ya kamata a lura cewa an haɓaka waɗannan shawarwari ta hanyar yin amfani da ƙididdiga na matsakaitan ci a cikin takamaiman yawan jama'a.

Saboda wannan, akwai kaɗan na rashin yanke shawara. Duk da rashin tabbas na ainihin abun ciki na chromium na yawancin abinci da shawarwarin ci na ɗan lokaci, ƙarancin chromium yana da wuya sosai.

Gabaɗaya, nama, samfuran hatsi gabaɗaya, da wasu 'ya'yan itatuwa da kayan marmari sune tushen tushen chromium. Wasu nazarin sun ruwaito cewa broccoli yana da wadata a cikin chromium, yana dauke da kimanin 1 μg a kowace 2/11 kofin, yayin da lemu da apples sun ƙunshi kusan 6 μg kowace hidima.

Gabaɗaya, bin daidaitaccen abinci wanda ya haɗa da nau'ikan abinci da aka sarrafa zai taimaka biyan buƙatun chromium.

Ina bukatan shan kari na chromium?

Saboda mahimman ayyuka na chromium a cikin jiki, mutane da yawa suna mamakin ko za su cinye ƙarin chromium azaman kari na abinci.

Babu takamaiman babba iyaka ga chrome

Yawancin karatu sun bincika tasirin chromium akan sarrafa sukarin jini da asarar nauyi. Duk da haka, baya ga yin la'akari da fa'idodin da ake iya samu na wani nau'in abinci mai gina jiki, yana da kyau a yi la'akari da ko akwai wasu haɗari na cinye shi da yawa.

Cibiyar Nazarin Magunguna ta Ƙasa yawanci tana saita matakin sha na sama (UL) don wasu abubuwan gina jiki. Wucewa wannan matakin na iya haifar da guba ko wasu matsalolin lafiya.

Koyaya, saboda ƙayyadaddun bayanai, ba a saita ƙima don chrome.

  Cire Ciwon Ku Tare da Mafi Ingantattun Maganin Ciwo Na Halitta!

Shin Chromium Picolinate yana da illa?

Kodayake babu wani darajar hukuma, wasu masu bincike sun nuna cewa nau'in ma'adinan da aka samu a cikin kari, watau. chromium picolinateYa tambaya ko da gaske ne lafiya.

Dangane da yadda ake sarrafa wannan nau'i na chromium a cikin jiki, ana iya samar da kwayoyin cutarwa da ake kira hydroxyl radicals. 

Wadannan kwayoyin suna iya lalata kwayoyin halitta (DNA) kuma su haifar da wasu matsaloli.

Abin sha'awa, ko da yake picolinate sanannen nau'i ne na kari na chromium, waɗannan mummunan tasiri akan jiki na iya faruwa ne kawai idan an shigar da wannan nau'i.

Baya ga waɗannan damuwa, nazarin shari'ar 1,200 zuwa 2,400 μg / rana don dalilai na asarar nauyi. chromium picolinate an ruwaito matsalar koda mai tsanani ga macen da ta sha.

Baya ga matsalolin tsaro da ake iya fuskanta. chrome kari Yana iya yin hulɗa tare da wasu magunguna, gami da beta-blockers da magungunan anti-inflammatory marasa steroidal (NSAIDS). 

Duk da haka, illa masu illa waɗanda za a iya haɗa su a fili tare da wuce haddi na chromium suna da wuya.

Wannan na iya zama saboda wani ɓangare na gaskiyar cewa yawancin binciken abubuwan kari na chromium ba su bayar da rahoton ko wani mummunan lamari ya faru ba.

Gabaɗaya, saboda abubuwan da ake tambaya da kuma yiwuwar matsalolin lafiya. chromium picolinateBa a ba da shawarar ɗaukar shi azaman kari na abinci ba.

Idan kuna son amfani da wannan ƙarin kayan abinci, zai fi kyau ku tuntuɓi ƙwararrun kiwon lafiya saboda illa ko hulɗar magunguna.

A sakamakon haka;

Chromium picolinateshine nau'in chromium da aka fi samu a cikin abubuwan abinci. 

Yana iya zama mai tasiri wajen inganta martanin jiki ga insulin ko rage sukarin jini a cikin masu ciwon sukari. Bugu da kari, yana iya taimakawa wajen rage yunwa, ci, da yawan cin abinci.

Duk da haka, a cikin samar da gagarumin asarar nauyi chromium picolinate ba shi da tasiri sosai.

Karancin Chromium yana da wuya kuma chromium picolinate Hakanan akwai damuwa cewa nau'in na iya haifar da illa a cikin jiki.

Gabaɗaya, chromium picolinate mai yiwuwa bai cancanci siye ga yawancin mutane ba. 

Share post!!!

Leave a Reply

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Da ake bukata filayen * Da ake bukata filayen suna alama