Me Yasa Yatsu Suke Kiyaye Cikin Ruwa? Ta Yaya Ake Magance Yatsu Masu Kumbura?

Wataƙila kun lura cewa lokacin da hannayenmu ke fitowa da ruwa akai-akai yayin wanke jita-jita, wanka ko yin wanki, ƙofofin yatsa suna murƙushewa. Me yasa yatsun yatsunsu ke murƙushe cikin ruwa? Yin murƙushe hannaye da yatsu a cikin ruwa nan da nan yana da rawa wajen taimaka wa mutane riƙe jikakkun abubuwa a cikin ruwa.

me yasa yatsu ke murguda ruwa
Me yasa yatsun yatsunsu ke murƙushe cikin ruwa?

Lokacin da fatar yatsu da yatsan yatsu suna haɗuwa da ruwa na dogon lokaci, sai ya zama wrinkled. Koyaya, idan an murƙushe yatsunsu kafin shiga cikin ruwa, yana iya zama alamar matsalar likita.

Me Yasa Yatsu Suke Kiyaye Cikin Ruwa?

Lokacin da yatsunsu ke aika sako zuwa tsarin jijiyoyin jini, suna raguwa. Ƙunƙarar tasoshin jini sun ɗan rage girman ƙafafu, suna haifar da ɓarnawar fata wanda ke haifar da wrinkles. Wannan shi ne mafi yawan abin da ke haifar da yatsotsin yatsu waɗanda suka daɗe a cikin ruwa.

Yanayin Likitan Da Ke Haukar Yatsu

Sharuɗɗa masu zuwa na iya haifar da murƙushe yatsu:

  • rashin ruwa

Rashin ruwa yana faruwa ne lokacin da ba ka sha isasshen ruwa. A wannan yanayin, fata ta fara rasa elasticity kuma ya dubi wrinkled. Rashin ruwa yana shafar fata, yana haifar da bushewa. Sauran alamomin rashin ruwa sun hada da bushewar baki da lebe, ciwon kai, tashin hankali, haushi da kuma fitsari mai launin rawaya.

  • ciwon sukari

ciwon sukaricuta ce da ke shafar aikin jiki wanda ke sarrafa matakan sukarin jini. Matsayin hawan jini a kowane nau'in ciwon sukari na iya haifar da yatsu masu yatsu. Yana lalata glandan gumi kuma rashin gumi yana haifar da bushewa. Masu ciwon sukari kuma suna fama da cututtukan ƙwayoyin cuta, cututtukan fungal, da sauransu. suna cikin haɗarin yanayi daban-daban na fata, kamar

  • Cancanta
  Menene Cataract? Alamun Cataract - Menene Amfanin Ciwon Kataracts?

Eczema wata cuta ce ta fata wacce ke haifar da kumburin fata, ƙaiƙayi da ja. Wannan yanayin yana bushe fata kuma yana haifar da wrinkling na fata. atopic dermatitisWani nau'in eczema ne na dogon lokaci wanda ke haifar da kumburi ko ƙaiƙayi, ja, da bushewar fata.

  • Cutar Raynaud

Cuta ce da ke shafar kananan magudanar jini da ke ba da jini ga kananan sassan jiki, ciki har da yatsu da yatsu. Cutar Raynaud na faruwa ne lokacin da aka kamu da tsananin sanyi. Alamomin cutar sune tingling, numbness, juya yatsunsu fari ko shuɗi.

  • thyroid cuta

Mutanen da ke fama da ciwon thyroid na iya samun yatsu masu yatsu da kurjin fata. Masana da yawa hypothyroidismYana tunanin cewa tawada zai iya haifar da yatsu masu kumbura. Domin yana rage saurin metabolism kuma yana rage zafin jiki. Lokacin da zafin jiki ya faɗi, tasoshin jini a cikin yatsu suna takurawa don hana asarar zafi. Wannan kunkuntar yana haifar da wrinkles akan fata.

  • lymphedema

Lymphedema yana faruwa ne lokacin da akwai kumburi a hannu da ƙafafu. Yana haifar da kumburi lokacin da tsarin lymph ya toshe sakamakon cirewa ko lalata ƙwayoyin lymph yayin maganin ciwon daji. Ba za a iya zubar da ruwan Lymph da kyau ba, kuma yawan ruwa yana haifar da kumburi a hannu da ƙafafu. Zai iya shafar yatsu kuma yatsun na iya bayyana a murƙushe.

Ta Yaya Ake Magance Yatsu Masu Kumbura?

Idan yatsu sun murƙushe saboda ruwa, ba zai cutar da jiki ta kowace hanya ba. Koyaya, kuna iya ɗaukar matakai masu zuwa don hana faruwar hakan:

  • Sanya safar hannu na roba lokacin wanke jita-jita kuma kada ku ajiye hannunku cikin ruwa na dogon lokaci.
  • don isasshen ruwa. kamar miya ko kankana abinci mai dauke da ruwa cinye.
  • Cinye teas na ganye a madadin ruwa.
  Menene Hirsutism? Alamu da Magani - Yawan Girman Gashi
Yaushe zan je wurin likita?

Idan yatsun hannunka suna murƙushe saboda bayyanar ruwa, babu abin damuwa. Domin fata ta zama al'ada bayan bushewa na ɗan lokaci. Idan yatsun ku sun murƙushe saboda bayyanar ruwa kuma abubuwan da ke sama suka haifar da su, ya kamata ku ga likita nan da nan.

References: 1

Share post!!!

Leave a Reply

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Da ake bukata filayen * Da ake bukata filayen suna alama