Likitan hakori a Gidanku: Mu'ujizar Tasirin Clove akan Ciwon Haƙori

Tasirin almara na ƙwanƙwasa a kan ciwon hakori, wanda ya fito daga zurfin fasahar warkarwa na gargajiya, an bayyana shi a matsayin abin al'ajabi da ke kawar da ɓacin ran ɗan adam shekaru aru-aru. Kamshin wannan yaji yana aiki a matsayin garkuwa ba kawai a cikin dafa abinci ba har ma don kare lafiyar baki da kuma kawar da ciwo. Wannan bayani na halitta, wanda har ma da likitocin hakora suka ba da shawarar tun zamanin d ¯ a, ya kasance sananne a yau a matsayin taimako mai ƙarfi daga ciwon hakori. A cikin wannan labarin, za mu tattauna tasirin clove akan ciwon hakori, wanda binciken kimiyya ya goyi bayan, da kuma hanyoyin da za ku iya amfani da su a gida.

Menene amfanin hakori na cloves?

CloveIta ce tsiro da aka fi sani da sultan kayan yaji kuma an yi amfani da ita a cikin abinci da magungunan gargajiya tsawon ƙarni. Amfanin sa ga lafiyar hakori na ɗaya daga cikin shahararrun abubuwan da ake amfani da su na cloves. Ga fa'idodin banmamaki da wannan ɗanɗano amma mai inganci ke samarwa ga haƙoranmu:

  • Clove azaman mai rage zafi: Ciwon hakori yana da wuyar jurewa, kuma cloves suna ba da mafita na halitta don kawar da wannan ciwo. Sinadarin eugenol da ke kunshe da shi maganin kashe zafi ne da aka tabbatar a kimiyance domin kawar da matsananciyar ciwon hakori.
  • Maganin dabi'a ga warin baki: The aromatic da kaifi dandano na cloves. warin bakiYana da matukar tasiri wajen cire shi. Taunawa wata hanya ce ta gama gari don kawar da warin baki yadda ya kamata, musamman bayan cin abinci mai ɗauke da albasa da tafarnuwa.
  • Kariya daga gingivitis: Clove yana da sakamako mai karewa daga gingivitis, godiya ga magungunan antimicrobial. Wannan yanayin, wanda ke taimakawa tsabtace ƙwayoyin cuta, yana da mahimmanci ga lafiyar danko.

Amfanin clove ga lafiyar hakori bai iyakance ga waɗannan abubuwan kawai ba. A lokaci guda, a matsayin maganin antiseptik na halitta, yana tallafawa lafiyar baki kuma yana kare kariya daga cututtukan danko. Don haka, ya kamata mu ci moriyar irin ƙarfin da ake da shi don lafiyar haƙora.

  Menene Magnolia Bark, Yaya ake Amfani da shi? Fa'idodi da Tasirin Side

albasa ga ciwon hakori

Shin Clove yana da kyau ga ciwon hakori?

An san Clove a matsayin maganin halitta daga ciwon hakori, tun daga shafukan tarihi masu ƙura. Eugenol da ke dauke da shi yana taimakawa wajen kawar da ciwon hakori, tare da maganin kashe kwayoyin cuta da analgesic.

Abubuwan da ke cikin eugenol na clove suna taka muhimmiyar rawa wajen kwantar da zafi. Tare da maganin kashe kwayoyin cuta, yana haskakawa kamar tauraro don kare lafiyar baki. Don haka, clove aboki ne da ba makawa a cikin ciwon hakori.

Kodayake clove magani ne na halitta wanda za'a iya amfani dashi a cikin yanayin gaggawa, taimakon likita na ƙwararru yana da mahimmanci don dogon lokaci da magani na dindindin.

Yadda Ake Amfani da Cloves don Ciwon Haƙori?

Kuna da ciwon hakori? Kada ku damu, clove daga kantin magani ya zo don ceton ku! Wannan ɗan ɗanɗanon ɗanɗano shine abin al'ajabi na halitta wanda aka yi amfani da shi tsawon ƙarni don kawar da ciwon hakori. To, ta yaya za ku yi amfani da wannan mu'ujiza? Anan ga hanyoyin mataki-mataki don amfani da cloves don ciwon hakori:

Man Ganye Don Ciwon Haƙori

  • Idan ba ku da mai, kuna iya shirya shi cikin sauƙi a gida. Sai azuba ’yan ’ya’yan ganyaye a cikin ‘yan digo na man zaitun a bar shi ya saki mai na ‘yan kwanaki.
  • Sai ki shafa man da kika shirya a hakorinki ko danko mai ciwo tare da taimakon auduga. Abun eugenol a cikin cloves zai sauƙaƙa zafi kuma ya kwantar da ku.
  • Bayan an shafa man alkama, sai a bar shi a bakinka kamar minti 20. A wannan lokacin, abubuwan antiseptik na clove za su lalata yankin da ke fama da cutar.
  • Bayan lokacin jira ya ƙare, kurkura bakinka da ruwan gishiri mai dumi. Wannan zai kara tasirin cloves kuma ya kara tsaftace yankin da ke ciwo.
  • Idan ya cancanta, zaka iya maimaita wannan tsari sau da yawa a rana. 

Amma ku tuna, cloves shine mafita na wucin gadi kuma idan ciwon ku ya ci gaba, ya kamata ku tuntuɓi likitan hakori.

Cikakken Cloves don Ciwon Haƙori

  • Sanya guda biyu ko uku na ƙwanƙwasa a kan hakori mai ciwo kuma jira na ɗan lokaci. Ganyen zai yi laushi, tauna shi. 
  • Wannan yana fitar da mai a cikin bakinka kuma yana rage zafi. 
  • Kuna iya barin guntun albasa a kan wuri mai raɗaɗi na kimanin minti 20.

Cinnamon Clove Syrup don Ciwon Haƙori

kayan

  • 1 kofuna na sukari
  • gilashin ruwa
  • 1 kofin sandunan kirfa, karya guntu
  • 1 tablespoon ƙasa ko dukan cloves
  Amfanin Karas, Illa, Darajar Gina Jiki da Calories

Yaya ake yi?

  • Haɗa duk kayan abinci a cikin ƙaramin saucepan.
  • Dama kullum don narkar da sukari har sai ya tafasa.
  • Rage zafi kuma dafa kamar minti 10.
  • Bari ya huce. Cire kirfa da guda guda. Idan kun yi amfani da foda a maimakon dukan cloves, ku tace ruwa ta hanyar cheesecloth.
  • Zuba syrup a cikin akwati gilashi. A ajiye a firiji.
  • Kuna iya amfani da wannan syrup ta ƙara shi a cikin abubuwan sha.

Ground Clove don Ciwon Haƙori

  • Sanya 1/8 teaspoon na ƙasa cloves a cikin kwano. Ƙara ¼ teaspoon na man zaitun zuwa wannan.
  • Mix da kyau har sai an haɗa su daidai.
  • A tsoma auduga a cikin cakuda sannan a shafa a wurin da ke bakin ciki - musamman wurin da ke kusa da hakori mai ciwo.
  • A bar auduga a kan hakori na kimanin minti 20. Tofa shi kuma kurkura bakinka da ruwan gishiri mai dumi.

Clove Tea don Ciwon Haƙori

albasa shayiYana da ƙamshi mai daɗi da ɗanɗano. Mafi mahimmanci, yana taimakawa wajen magance ciwon hakori. 

Babu takamaiman shawarar da aka ba da shawarar shan shayin clove don magance ciwon hakori. Sai dai a kula kada a sha shayin da yawa. Wannan saboda clove yana da tasirin anticoagulant, ma'ana yana iya rage jinin ku.

Gargle da ruwan 'ya'yan itace don ciwon hakori

  • Ɗauki 'yan cloves kaɗan ka niƙa su a cikin gari mai laushi. 
  • Ƙara wannan foda zuwa gilashin ruwan dumi. Gargaɗi da wannan ruwan don ciwon hakori. 
  • Wannan tsari yana taimakawa wajen cire ƙwayoyin cuta da ke cikin baki (musamman a kusa da wurin da cutar ta kamu) kuma tana aiki azaman mai rage radadi.

Me Zan Iya Yi Don Hana Ciwon Haƙori?

Ciwon hakori wata matsala ce ta rashin lafiya da mutane da yawa ke fuskanta. Koyaya, yana yiwuwa a hana irin wannan rashin jin daɗi ta hanyar ɗaukar wasu matakai masu sauƙi. Ga wasu shawarwarin da zaku iya ɗauka don hana ciwon hakori:

  1. tsaftace hakora akai-akai: Yin brush da goge haƙoran ku sau biyu a rana yana hana ruɓar haƙori da cutar ƙusoshi ta hanyar hana samuwar plaque.
  2. Amfanin fluoride: Fluoride yana ƙarfafa enamel hakori kuma yana ba da kariya daga cavities. Kuna iya samun fluoride daga tushen halitta ko wasu kayan lambu.
  3. Abincin lafiya: Ƙayyadaddun abinci da abin sha yana da mahimmanci ga lafiyar hakori. Bugu da ƙari, cin abinci mai arziki a cikin fiber da ƙananan mai yana da amfani ga lafiyar jiki gaba ɗaya.
  4. Tafiya zuwa likitan hakori akai-akai: Ta ziyartar likitan hakora aƙalla sau biyu a shekara, zaku iya ganowa da kuma magance matsalolin haƙori da wuri.
  5. Kurkura da ruwan gishiri: Ruwan gishiri maganin kashe jiki ne na halitta kuma yana taimakawa wajen warkar da raunuka a baki. Kuna iya kurkure bakinka ta hanyar hada rabin teaspoon na gishiri da gilashin ruwan dumi.
  6. Aikace-aikacen damfara mai sanyi: A cikin ciwon hakori da kumburi ko rauni ke haifarwa, yin amfani da maganin sanyi yana rage zafi da kumburi.
  Hanyoyin Tsawon gira - Me za a yi don Ci gaban Brow?

Waɗannan shawarwarin jagorori ne na gaba ɗaya don hana ciwon hakori. Duk da haka, idan kun fuskanci kowace matsala na hakori ko danko, yana da mahimmanci ku ga likitan haƙori da wuri-wuri.

A sakamakon haka;

Tasirin banmamaki na cloves akan ciwon hakori, wanda ya wanzu shekaru aru-aru, har yanzu yana aiki a yau, yana sake bayyana ikon warkarwa da yanayi ke bayarwa. Yin amfani da alkama don ciwon hakori ba kawai yana kawar da ciwo ba, har ma yana tallafawa lafiyar baki, yana nisantar da mu daga illolin magungunan zamani. Ina fatan wannan labarin ya zama jagora a gare ku don gano waraka maras lokaci na cloves. Ka tuna, a cikin zurfafan yanayi, koyaushe akwai ƙarin wasu sirrikan da ke jira a gano su. Kasance lafiya!

References: 1, 2, 3, 4

Share post!!!

Leave a Reply

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Da ake bukata filayen * Da ake bukata filayen suna alama