Amfanin Tafiya Mara Takalmi

mai yiwuwa a gida mara takalmi kana tafiya. "Kuma a kasa?" "Me yasa babu ƙafafu a ƙasa Za mu yi tafiya?" kuna iya tambaya.

Zan ba ku dalilai da yawa akan hakan a ƙasa. Da farko dai ku sani cewa; tafiya babu takalmi a kasa tabbas zai yi muku kyau.

a cikin yanayin yanayi tafiya ba takalmi, yana sa ku tuntuɓar ƙasa. Wannan yana ba da tasirin warkewa ta hanyar canja wurin electrons na duniya zuwa jikinka. Wannan yana da fa'idodi da yawa, daga rage kumburi zuwa rage damuwa da zafi, daidaita yanayi da bacci.

Menene Fa'idodin Tafiya Ba Takalmi a Ƙasa?

Kumburi

  • Kai tsaye hulɗar fata tare da ƙasa ana kiransa ƙasa. An samo ƙasa don samar da bambance-bambance masu ma'auni a cikin cytokines, watau mahadi da ke cikin tsarin kumburi. 
  • Haɗin fata tare da saman ƙasa yana sauƙaƙe yaduwar electrons daga ƙasa zuwa jikin ɗan adam. Wadannan electrons suna shiga jiki ta hanyar takamaiman wuraren acupuncture da mucous membranes.
  • a jikin mu antioxidantsAn yi shi da electrons wanda ke taimakawa wajen kawar da free radicals kuma a ƙarshe yaƙar kumburi.

Lafiyar zuciya

  • Karatu, tafiya ba takalmiYa yi nazarin illolin physiological lafiyar zuciya wajen inganta lafiyar zuciya. 
  • An ƙaddara cewa za a iya samun raguwa a matakan dankowar jini. Wannan kuma hauhawar jiniTasiri ne da zai iya rage shi.

damuwa da damuwa

  • tafiya babu takalmi a kasa, damuwa ve danniya Yana magance matsalolin tunani kamar 
  Yadda ake yin Diet Eggplant Salatin? Ƙananan Kalori Recipes

inganta rigakafi

  • Tafiya babu takalmi a ƙasa yana aika electrons ɗin da aka canjawa wuri zuwa wuraren da ke buƙatar tallafin rigakafi.
  • Rashin rigakafi yana haifar da cututtuka da yawa. Musamman cututtuka masu kumburi… tafiya ba takalmi, iya gyara shi.

inganta ciwo na kullum

  • tafiya ba takalmiƊayan tasirinsa shine rage jin zafi. Wasu bincike tafiya ba takalmiYa nuna cewa leukocyte na iya rage zafi ta hanyar canza yawan adadin neutrophils da lymphocytes masu rarrabawa. 
  • tafiya babu takalmi a kasaYana da sauri ya warware ciwo na kullum wanda kumburi ya haifar. 

Inganta ingancin barci

  • tafiya ba takalmi, Yana bayar da ingantaccen barci mai inganci. Electrons da aka ɗauka daga ƙasa suna yaduwa cikin jiki kuma suna haifar da canje-canje na tunani mai fa'ida kamar barcin yau da kullun kowane dare.

Lafiyar ido

  • Akwai wurin matsa lamba a cikin ƙafafu wanda aka yi imanin an haɗa shi da jijiyoyi na gani. 
  • tafiya ba takalmi wannan yana kara matsa lamba kuma lafiyar idoyana inganta.

Yana ba da kuzari

  • Amfanin tafiya ba takalmi a ƙasaƊaya daga cikinsu shine yana ba da makamashi kuma yana kunna wuraren matsa lamba a cikin ƙafafu. 
  • Kuna iya samun matsala wajen tafiya a ƙasa na ƴan kwanaki. Yayin da ƙafafunku suka saba da shi, ƙafafunku da jikinku za su sami ƙarin ƙarfi. 

Shin yana da illa a yi tafiya babu takalmi?

tafiya ba takalmina iya samun haɗarin haɗari, musamman ga masu farawa. 

  • Babban haɗari shine haɗarin kamuwa da cuta. Nazarin tafiya ba takalmiyana nuna cewa yana iya haifar da ciwon ƙafar ƙafar masu ciwon sukari a cikin mutane masu rauni.
  • Kuna tafiya ba takalmi Filaye kuma yana da mahimmanci. Datti tafiya ba takalmi a kasa, na iya haifar da ciwon hookworm. 
  • Larvae (tsutsotsi marasa girma) da aka samu a cikin gurɓataccen ƙasa na iya shiga cikin fatar ɗan adam.
  • Kada ku yi tafiya da ƙafar ƙafa a wuraren da za ku iya kamuwa da cutar fungal. Wajen iyo, dakunan canza sheka, dakin motsa jiki, bakin teku, da sauransu.
  Menene Hanyoyi Don Kula da Nauyi Bayan Abincin?

Abubuwan da ya kamata a yi la'akari yayin tafiya ba takalmi

tafiya ba takalmiAkwai kuma ka'ida. Kamar kowane abu, wannan yana ɗaukar lokaci da haƙuri. Fara da la'akari da abubuwa masu zuwa:

  • fara a hankali: Ka ba ƙafafunka da idon sawu lokaci don daidaitawa da sabon yanayi. Fara da tafiya na kusan mintuna 10 kowace rana a kan sabuwar ƙasa da aka gabatar. Yayin da ƙafafunku suka saba da shi, kuna ƙara lokaci da nisa.
  • Tafiya cikin gida: ciki kafin ya fita mara takalmi gwada tafiya. gidanku tafiya ba takalmiShi ne wuri mafi aminci don farawa.
  • Yi hutu: Idan kun ji wani ciwo ko rashin jin daɗi, dakatar. Samun hutawa kuma ku ci gaba da hankali gobe.
  • Yi motsa jiki daidaita ƙafa: Waɗannan ƙarfafa ƙafafunku da mara takalmi shirye don tafiya a waje. Kuna iya yin motsa jiki na daidaita ƙafafu a gida. Kuna iya daidaita kanku akan ƙafa ɗaya har ma da sassauƙa kuma ku shimfiɗa ƙafafunku.

Yayin tafiya da motsa jiki tafiya ba takalmiAyyuka ne masu fa'ida muddin kun bi matakan tsaro kuma ku yi aiki daidai gwargwado.

Share post!!!

Leave a Reply

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Da ake bukata filayen * Da ake bukata filayen suna alama